chỉ định thầu rút gọn

Mình đang khiến 1 gói thầu tư vấn vốn liếng góp vốn đầu tư cách tân và phát triển độ quý hiếm 220 triệu đồng. Với gói thầu này nếu còn muốn vận dụng chỉ định và hướng dẫn thầu thì nên đáp ứng nhu cầu những ĐK nào? Nếu được chỉ định và hướng dẫn thầu thì tình huống này được vận dụng chỉ định thầu rút gọn?

Chỉ lăm le thầu chỉ được triển khai Khi đáp ứng nhu cầu được những ĐK nào?

Căn cứ khoản 2 Điều 22 Luật Đấu thầu 2013 quy lăm le về ĐK vận dụng chỉ định và hướng dẫn thầu như sau:

"Điều 22. Chỉ lăm le thầu
1. Chỉ lăm le thầu so với căn nhà thầu được vận dụng trong những tình huống sau đây:
a) Gói thầu cần thiết triển khai nhằm xử lý tức thì hoặc nhằm xử lý kịp lúc kết quả tạo ra tự trường hợp bất ngờ bất khả kháng; gói thầu cần thiết triển khai nhằm đảm bảo kín đáo căn nhà nước; gói thầu cần thiết xây dựng tức thì nhằm rời tạo ra nguy cấp sợ hãi thẳng cho tới tính mạng của con người, sức mạnh và gia sản của xã hội dân ở bên trên địa phận hoặc nhằm ko tác động nguy hiểm cho tới công trình xây dựng ngay lập tức kề; gói thầu mua sắm dung dịch, hóa hóa học, vật tư, khí giới hắn tế nhằm xây dựng công tác làm việc chống, kháng dịch dịch nhập tình huống cung cấp bách;
b) Gói thầu cung cấp bách cần thiết xây dựng nhằm mục tiêu tiềm năng bảo đảm độc lập vương quốc, biên cương vương quốc, hải đảo;
c) Gói thầu hỗ trợ cty tư vấn, cty phi tư vấn, sắm sửa sản phẩm & hàng hóa nên mua sắm kể từ căn nhà thầu vẫn triển khai trước cơ tự nên đảm bảo tính tương quí về technology, phiên bản quyền tuy nhiên ko thể mua sắm được kể từ căn nhà thầu khác; gói thầu đem đặc thù phân tích, test nghiệm; mua sắm phiên bản quyền chiếm hữu trí tuệ;
d) Gói thầu hỗ trợ cty tư vấn lập report phân tích khả đua, design kiến thiết được chỉ định và hướng dẫn cho tới người sáng tác của design phong cách thiết kế công trình xây dựng trúng tuyển chọn hoặc được tuyển chọn lựa chọn Khi người sáng tác đem đầy đủ ĐK năng lượng bám theo quy định; gói thầu tiến hành kiến thiết tượng đài, phù điêu, giành hoành tá tràng, kiệt tác thẩm mỹ và nghệ thuật gắn kèm với quyền người sáng tác kể từ chằm sáng sủa tác cho tới tiến hành công trình;
đ) Gói thầu dịch chuyển những công trình xây dựng hạ tầng chuyên môn tự một đơn vị chức năng chuyên nghiệp ngành thẳng quản lý và vận hành nhằm đáp ứng công tác làm việc giải tỏa mặt mày bằng; gói thầu rà soát đập phá bom, mìn, vật nổ nhằm sẵn sàng mặt phẳng tiến hành kiến thiết công trình;
e) Gói thầu hỗ trợ thành phầm, cty công, gói thầu có mức giá gói thầu nhập giới hạn mức được vận dụng chỉ định và hướng dẫn thầu bám theo quy lăm le của nhà nước phù phù hợp với ĐK tài chính - xã hội vào cụ thể từng thời kỳ.
2. Việc triển khai chỉ định và hướng dẫn thầu so với gói thầu quy lăm le bên trên những điểm b, c, d, đ và e khoản 1 Như vậy nên đáp ứng nhu cầu đầy đủ những ĐK sau đây:
a) Có ra quyết định góp vốn đầu tư được phê duyệt, trừ gói thầu tư vấn sẵn sàng dự án;
b) Có plan lựa lựa chọn căn nhà thầu được phê duyệt;
c) Đã được sắp xếp vốn liếng bám theo đòi hỏi tiến trình triển khai gói thầu;
d) Có dự trù được phê duyệt bám theo quy lăm le, trừ tình huống so với gói thầu EP, EC, EPC, gói thầu chiếc chìa khóa trao tay;
đ) Có thời hạn triển khai chỉ định và hướng dẫn thầu Tính từ lúc ngày phê duyệt làm hồ sơ đòi hỏi cho tới ngày ký phối hợp đồng không thật 45 ngày; tình huống gói thầu đem quy tế bào rộng lớn, phức tạp không thật 90 ngày;
e) Nhà thầu được ý kiến đề nghị chỉ định và hướng dẫn thầu nên mang tên nhập hạ tầng tài liệu về căn nhà thầu của cơ sở quản lý và vận hành tổ quốc về sinh hoạt đấu thầu.
..."

Theo cơ, việc vận dụng kiểu dáng chị lăm le thầu nên đáp ứng nhu cầu được những ĐK nêu bên trên, ngoại giả việc vận dụng chỉ định và hướng dẫn thầu nên nằm trong một một trong những tình huống bám theo khoản 1 Điều 22 Luật Đấu thầu 2013.

Bạn đang xem: chỉ định thầu rút gọn

Trường hợp ý này thì nên vận dụng chỉ định thầu rút gọn nhập sinh hoạt đấu thầu? Chỉ lăm le thầu chỉ được triển khai Khi đáp ứng nhu cầu được những ĐK nào?

Trường hợp ý này thì nên vận dụng chỉ định thầu rút gọn nhập sinh hoạt đấu thầu? Chỉ lăm le thầu chỉ được triển khai Khi đáp ứng nhu cầu được những ĐK nào?

Hạn nấc được cho phép của gói thầu vận dụng kiểu dáng chỉ định và hướng dẫn thầu là bao nhiêu?

Căn cứ Điều 54 Nghị lăm le 63/2014/NĐ-CP quy lăm le về giới hạn mức chỉ định và hướng dẫn thầu như sau:

"Điều 54. Hạn nấc chỉ định và hướng dẫn thầu
Gói thầu có mức giá trị nhập giới hạn mức được vận dụng chỉ định và hướng dẫn thầu bám theo quy lăm le bên trên Điểm e Khoản 1 Điều 22 của Luật Đấu thầu bao gồm:
1. Không vượt lên trên 500 triệu đồng so với gói thầu hỗ trợ cty tư vấn, cty phi tư vấn, cty công; không thật 01 tỷ việt nam đồng so với gói thầu sắm sửa sản phẩm & hàng hóa, xây thi công, lếu láo hợp ý, mua sắm dung dịch, vật tư hắn tế, thành phầm công;
2. Không vượt lên trên 100 triệu đồng so với gói thầu nằm trong dự trù sắm sửa thông thường xuyên."

Theo cơ, so với gói thầu hỗ trợ cty tư vấn, cty phi tư vấn, cty công giới hạn mức gói thầu ko quán 500 triệu đồng.

Xem thêm: vai trò của ước mơ trong sự thành công

Trường hợp ý gói thầu sắm sửa sản phẩm & hàng hóa, xây thi công, lếu láo hợp ý, mua sắm dung dịch, vật tư hắn tế, thành phầm công thì giới hạn mức không thật 01 tỷ việt nam đồng.

Không vượt lên trên 100 triệu đồng so với gói thầu nằm trong dự trù sắm sửa thông thường xuyên.

Xem thêm: công thức tính diện tích các hình

Trường hợp ý này thì nên vận dụng chị lăm le thầu rút gọn gàng nhập sinh hoạt đấu thầu?

Căn cứ Điều 3 Thông tư 11/2015/TT-BKHĐT quy lăm le về vận dụng kiểu dáng chỉ định và hướng dẫn thầu, kính chào mặt hàng tuyên chiến đối đầu và cạnh tranh và những Mẫu làm hồ sơ đòi hỏi, phiên bản đòi hỏi làm giá, dự thảo hợp ý đồng như sau:

"Điều 3. sát dụng kiểu dáng chỉ định và hướng dẫn thầu, kính chào mặt hàng tuyên chiến đối đầu và cạnh tranh và những Mẫu làm hồ sơ đòi hỏi, phiên bản đòi hỏi làm giá, dự thảo hợp ý đồng
1. Hình thức chỉ định và hướng dẫn thầu bám theo tiến độ thường thì được vận dụng so với gói thầu nằm trong tình huống chỉ định và hướng dẫn thầu quy lăm le bên trên những điểm b, c, d, đ và gói thầu cần thiết triển khai nhằm đảm bảo kín đáo tổ quốc quy lăm le bên trên điểm a khoản 1 Điều 22 Luật đấu thầu số 43/2013/QH13, đôi khi đáp ứng nhu cầu những ĐK quy lăm le bên trên khoản 2 Điều 22 Luật đấu thầu số 43/2013/QH13.
Hình thức chỉ định và hướng dẫn thầu bám theo tiến độ rút gọn gàng được vận dụng so với gói thầu quy lăm le bên trên điểm a khoản 1 Điều 22 Luật đấu thầu số 43/2013/QH13 (trừ gói thầu cần thiết triển khai nhằm đảm bảo kín đáo căn nhà nước), gói thầu có mức giá gói thầu nằm trong giới hạn mức chỉ định và hướng dẫn thầu quy lăm le bên trên Điều 54 Nghị lăm le số 63/2014/NĐ-CP. Đối với gói thầu có mức giá gói thầu nằm trong giới hạn mức chỉ định và hướng dẫn thầu, những tổ chức triển khai, cá thể vận dụng Mẫu số 06 phát hành tất nhiên Thông tư này; so với gói thầu quy lăm le bên trên điểm a khoản 1 Điều 22 Luật đấu thầu số 43/2013/QH13 tuy nhiên giá bán gói thầu ko nằm trong giới hạn mức chỉ định và hướng dẫn thầu thì áp dụng Mẫu hợp ý đồng nằm trong Mẫu số 01, 02 phát hành tất nhiên Thông tư này.

..."

Theo cơ, chỉ định và hướng dẫn thầu thường thì vận dụng cho những gói bên trên điểm a (bí mật) và b, c, d, đ khoản 1 Điều 22 Luật đấu thầu.

Còn chỉ định thầu rút gọn vận dụng cho tới gói bên trên điểm a (nếu ko túng bấn mật) và điểm e (tức là nhập hạn mức) khoản 1 Điều 22 Luật đấu thầu.